Sama da mutum miliyan tara na buƙatar agajin gaggawa a Sudan – MDD



Hukumar samar da Abinci ta Majalisar Dinkin Duniya ta ce sama da mutum miliyan tara a Sudan na buƙatar agajin gaggawa sakamakon mummunar ambaliya.

Wannan adadiin na nufin kusan kashi ɗaya cikin huɗu na yawan al’ummar ƙasar ke cikin wani hali.

A wata hira da BBC, jami’in hukumar a Khartoum (Babagana Ahmadu), ya ce ambaliyar ta yi ɓarna sosai ga fannin noma inda ya ce ta lalata gonaki hecta miliyan uku da sama da miliyan na ton ɗin hatsi.

A watannin da suka gabata, sama da mutane ɗari suka mutu sakamakon ambaliyar wacce kuma ta lalata amfanin gonar da ake nomawa don fitarwa ƙasashen waje.

Sudan kuma na fuskantar matsalar tattalin arziƙi tare da ƙarancin man fetur.

Comments

Popular posts from this blog

Za a hukunta duk wanda aka samu da aikata laifi a rundunar SARS - Malami

Kisan mutane 20: Matawalle ya kaiwa Buhari kuka Villa (Hotuna)

An naɗa Ahmad Nuhu Bamalli a matsayin sabon sarkin Zazzau